Stjórnir og fastanefndir LK

Hér á eftir fer upptalning á stjórnum, nefndum og samtökum sem Landssamband kúabænda á formlega aðild að.

Stjórn Landssambands kúabænda 2019-2020

Formaður stjórnar

Meðstjórnendur

Varamenn í stjórn

  • Linda Björk Ævarsdóttir, Steinnýjarstöðum
  • Borghildur Kristinsdóttir, Skarði

Framkvæmdastjóri

  • Margrét Gísladóttir,  margret@naut.is í leyfi frá 1/5/2019-31/12/2019
  • Jóhanna María Sigmundsdóttir er settur framkvæmdastjóri 1/5/2019-31/12/2019

Fagráð í nautgriparækt

Fagráð í nautgriparækt er skipað samkvæmt fjórðu grein Búnaðarlaga nr. 70/1998. Í fagráðinu skulu sitja menn úr hópi starfandi kúabænda, einn fagráðunautur búgreinarinnar og jafnframt skulu sitja í fagráðinu eða starfa með því sérfróðir aðilar.

Hlutverk fagráðs í nautgriparækt er:
• að móta stefnu í kynbótum og þróunarstarfi greinarinnar
• að skilgreina ræktunarmarkmið
• að setja reglur um framkvæmd meginþátta rækturnarstarfsins
• að móta tillögur um stefnu í fræðslumálum og rannsóknum búgreinarinnar
• að fjalla um þau mál sem vísað er til fagráðsins til umsagnar og afgreiðslu

 

Frá Landssambandi kúabænda, kjörtími 2016-2018:

  • Guðný Helga Björnsdóttir, Bessastöðum, formaður
  • Guðmundur Jóhannesson, ábyrgðarmaður nautgriparækar RML, ritari
  • Gunnar Kristinn Eiríksson, Túnsbergi
  • Pétur Diðriksson, Helgavatni
  • Þórarinn Leifsson, Keldudal

Áheyrnarfulltrúar í fagráði með málfrelsi og tillögurétt:

  • Baldur Helgi Benjamínsson, Bændasamtökum Íslands
  • Björn S. Gunnarsson, Samtökum afurðastöðva í mjólkuriðnaði (SAM)
  • Gunnfríður Elín Hreiðarsdóttir, fagstjóri búfjárræktar hjá RML
  • Sigrún Bjarnadóttir, Matvælastofnun (MAST)
  • Þóroddur Sveinsson, Landbúnaðarháskóla Íslands (LbhÍ)

 

Búnaðarþing

Búnaðarþingsfulltrúar Landssambands kúabænda 2019-2021 eru þessir:

  • Arnar Árnason (sjálfkjörinn sem formaður LK)
  • Bessi Freyr Vésteinsson, Hofsstaðaseli
  • Herdís Magna Gunnarsdóttir, Egilsstöðum
  • Rafn Bergsson, Hólmahjáleigu
  • Jónatan Magnússon, Hóli

Varafulltrúar: 

  • Linda B. Ævarsdóttir, Steinnýjarstöðum
  • Borghildur Kristinsdóttir, Skarði
  • Magnús Örn Sigurjónsson, Eystri-Pétursey
  • Friðgeir Sigtryggsson, Breiðamýri
  • Davíð Jónsson, Egg

 

Samráðsnefnd SAM og Bændasamtaka Íslands

Frá BÍ:

  • Sindri Sigurgeirsson, Bakkakoti

Frá LK:

  • Herdís Magna Gunnarsdóttir, Egilsstöðum (frá 2017)

 

Verðlagsnefnd búvöru

Aðalmenn:

  • Kristrún M. Frostadóttir, skipuð formaður án tilnefningar
  • Arnar Árnason, Hranastöðum, 601 Akureyri, tilnefndur af Bændasamtökum Íslands
  • Sigurgeir Sindri Sigurgeirsson, Bakkakoti, 311 Borgarnesi, tilnefndur af Bændasamtökum Íslands
  • Rögnvaldur Ólafsson, Flugumýrarhvammi, 560 Varmahlíð, tilnefndur af Samtökum afurðastöðva í mjólkuriðnaði sf.
  • Jóhanna Hreinsdóttir, Káraneskoti, 276 Mosfellsbæ, tilnefnd af Samtökum afurðastöðva í mjólkuriðnaði sf.
  • Þórólfur Geir Matthíasson, Fannafold 136, 112 Reykjavík, tilnefndur af velferðarráðuneytinu
  • Dóra Sif Tynes, Skólavörðustíg 22b, 101 Reykjavík, tilnefnd af velferðarráðuneytinu

Varamenn: 

  • Oddný Steina Valsdóttir, Butru, 861 Hvolsvelli, tilnefnd af Bændasamtökum Íslands
  • Guðný Helga Björnsdóttir, Bessastöðum, 531 Hvammstanga, tilnefnd af Bændasamtökum Íslands
  • Sæmundur Jón Jónsson, Árbæ, 781 Höfn, tilnefndur af Samtökum afurðastöðva í mjólkuriðnaði sf.
  • Kristófer Alex Guðmundsson, Bjarkavöllum 5A, 221 Hafnarfirði, tilnefndur af velferðarráðuneytinu
  • Margrét Ágústsdóttir, Ástúni 6, 200 Kópavogi, tilnefnd af velferðarráðuneytinu

Einnig hefur ráðherra tilnefnt Októ Einarsson sem fulltrúa minni vinnslufyrirtækja mjólkur sem áheyrnarfulltrúa í nefndina og skal hann hafa tillögurétt.

Með nefndinni starfar Arnar Freyr Einarsson sérfræðingur í atvinnuvega- og nýsköpunarráðuneytinu.

 

Framkvæmdanefnd um búvörusamninga

Frá bændum:

  • Sindri Sigurgeirsson, Bakkakoti
  • Arnar Árnason, Hranastöðum (frá 2016)
  • Oddný Steina Valsdóttir, Butru
  • Katrín Andrésdóttir, framkvæmdastjóri garðyrkjubænda

Frá ríki:

  • Rebekka Hilmarsdóttir, lögfræðingur landbúnaðarráðuneytis
  • Guðrún Ögmundsdóttir, skrifstofustjóri fjármálaráðuneytis

 

Fræðslunefnd mjólkuriðnaðarins

  • Jóhannes Ævar Jónsson, Espihóli
  • Björn S. Gunnarsson, MS
  • Margrét Gísladóttir, framkvæmdastjóri LK

Uppfært 02-05-2019/SNS